มาดูรูป ตุ๊กตาน่ารักๆๆ ของคนเสื้อแดงกัน ฝีมือสุดยอด

(1/2) > >>

panrawee@konthaiuk:
วันนี้จะมาแนะนำ สถานที่น่าเที่ยวชมแห่งหนึ่งค่ะ ตั้งอยู่ในเชียงใหม่ ที่อำเภอสันป่าตอง
เป็นโรงงานผลิต ตุ๊กตาต่างๆที่มีมากมายและน่ารัก สวยงาม หลากหลายให้เลือกซื้อหากัน
นอกจากนั้นยังมีการจัดเป็นพิพิธภัณฑ์ ตุ๊กตาหลากหลายให้ ผู้ที่มาเยือนได้ชมความสวยงาม
และน่าทึ่งในงานฝีมือของคนไทยเราค่ะ

ที่แห่งนี้เป็นที่ขายสินค้าโอทอปด้วยค่ะ สมัยท่านนายกทักษิณนั้นกิจการเจริญรุ่งเรืองเพราะ
ได้รับการดูแล สนับสนุน หาช่องทางการขาย ขยายการตลาดให้กับกิจการเหล่านี้ แต่มารัฐบาลชุดนี้
หาได้สนใจเหลียวแลไม่ ทำให้รายได้จากวันละเกือบ 30,000 บาทตกลงมาเหลือไม่ถึง 10,000 บาท

และนี่เป็นสาเหตุให้เกิดกลุ่มเสื้อแดงสันป่าตองขึ้น ซึ่งได้เคยเล่าเรื่องราวตั้งแต่เริ่มก่อตั้งลงในประชาไทไป
นานแล้ว ถึงความประทับใจของกลุ่มสันป่าตองที่มีแกนนำเป็นผู้หญิง ที่ตัวเองและกิจการประสพกับปัญหา
ทางด้านเศรฐกิจ

มาดูรูปสินค้าสวยๆในร้านกันดีกว่าค่ะ

อันนี้เป็นรูปเสื้อที่ ซึ่งเป็นเสื้อพิมพ์รูปเจ้าชายภูฐานค่ะ

ตุ๊กตาชาวเขาเผ่าต่างๆ ของประเทศไทย สนนราคาไม่แพง ค่ะ

หลากหลาย สารพัดความสวยงามนานาชาติ ที่ผู้ซื้อจะสามารถสรรหาไปเป็นที่ระลึก
หรือของฝากจากเมืองไทยสู่ต่างแดน ก็ได้ค่ะ ที่นี่ขายทั้งปลีกและส่งค่ะ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page